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Dar es Salaam
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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan anatarajia
kuondoka nchini leo tarehe 29 Oktoba, 2024 kuelekea Des Moines, Iowa, nchini Marekani
kuhudhuria Mjadala wa Kimataifa wa Norman E. Borlaug ulioandaliwa na Taasisi ya
World Food Prize Foundation ya nchini humo.

Mjadala wa Kimataifa wa Norman E. Borlaug hufanyika kila mwaka na kuhudhuriwa na
viongozi, wataalamu, watu mashuhuri, watunga sera, hususan za kilimo, lishe na
usimamizi wa rasilimali. Shabaha ya majadiliano hayo ni kutafuta suluhu ya changamoto
ya upatikanaji wa chakula duniani, ambayo inachochewa na mabadiliko ya tabianchi.

Rais Dkt. Samia ni miongoni mwa Marais wanne kutoka Afrika, waliopewa heshima ya
kushiriki na kuchangia kwenye mjadala huo wenye kaulimbiu isemayo: Mbegu za Fursa:
Kuunganisha Vizazi na Kustawisha Diplomasia (Seeds of Opportunity: Bridging
Generations and Cultivating Diplomacy). Viongozi wengine watakaoshiriki ni kutoka
nchi za Sierra Leone, Madagascar na Nigeria.

Mbali na Mjadala huo, Rais Dkt. Samia pia atashiriki hafla ya utoaji tuzo ya World Food
Prize kwa mwaka 2024 kwa watu wenye mchango mkubwa katika sekta ya kilimo, ikiwa
ni mwendelezo wa kumuenzi Hayati Dkt. Norman E. Borlaug aliyehamasisha usalama
wa chakula duniani kwa watu wote.

Sambamba na kushiriki kwenye majadiliano hayo, Rais Dkt. Samia atakutana na kufanya
mazungumzo (round tables discussion) na viongozi kutoka Serikali na sekta binafsi ya
Marekani, hususan waliopo kwenye sekta ya kilimo kwa lengo la kujadili uwekezaji
katika sekta hiyo na kuongeza mnyororo wa thamani katika sekta ya kilimo ambayo ina
mchango mkubwa katika kukuza uchumi na kupunguza umaskini nchini.
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